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FADev imeanzisha programu mahususi kabisa ili kuangazia masuala yanayohusu
Mazingira, Afya na Usalama. Programu hii inajumuisha shughuli nyingi, ikiwemo
kuhamasisha shughuli za uchimbaji mdogo wa madini unaozingatia misingi ya
kulinda afya za wachimbaji, usalama na pia kuzingatia kanuni za kutunza mazingira.

3. Kukuza Ushiriki wa Wanawake katika Sekta ya Uchimbaji
Mdogo wa Madini

Mchakato wa maboresho ya sera zinazolenga kuwajengea uwezo kiuchumi
wanawake katika sekta ya uchimbaji mdogo unapaswa kuzingatia mbinu suluhishi
zinazogusa masuala ya kijamii, kisheria, kiuchumi, kiufundi, kitaaluma na kisiasa.
Mbinu hizi hazipaswi kushughulikia tu changamoto mbalimbali zinazowakabili
wanawake, bali zinapaswa kutambua michango ya wanawake walio kwenye sekta ya
uchimbaji mdogo na kuwajengea uwezo zaidi. Kwa kufanya hivyo, mchango wa
mwanawake utakuwa mkubwa na wenye umuhimu katika kukuza uchumi, kupanua
wigo wa biashara, kushiriki vilivyo kwenye ngazi ya kufanya maamuzi yenye tija, na
kufanya shughuli hizi kwa ufanisi.

Katika utendaji wake, FADev inafanya kazi ya kubaini na kutoa mapendekezo jinsi ya
kutatua changamoto za kijinsia katika sera na kanuni za madini ili ziweze kutambua
na kuainisha haki na sehemu ya mwanamke ndani ya tasnia ya uchimbaji mdogo wa
madini.

4. Kuunga mkono ukuaji wa maendeleo na mazingira endelevu
ya biashara ndani na nje ya shughuli za uchimbaji mdogo
wa madini

Kwa kuzingatia uwezo mdogo wa kuendesha shughuli za uchimbaji mdogo
kibiashara wa waendeshaji wa shughuli za uchimbaji mdogo wa madini kuzifanya
shughuli hizi kiujasiriamali zaidi, FADev inaelekeza msaada wake kwenye maeneo
kama upatikanaji wa huduma ya fedha, upatikanaji wa masoko, kukuza ujuzi wa
kiufundi na teknolojia miongoni mwa wachimbaji wadogo wa madini na kutoa elimu

Historia Fupi

Taasisi ya kuendeleza Uchimbaji Mdogo (FADev) ni shirika lisilo la kiserikali
lililosajiliwa chini ya Sheria ya Mashirika Yasiyo ya Kiserikali ya mwaka 2002, katika
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania yenye namba ya usajili OONGO / R / 0251.

Kuanzishwa kwa FADev kulitokana na utafiti na pia mijadala mbali mbali ya kitaifa
ambayo ilithibitisha kuwepo uhitaji wa kuwa na taasisi ambayo itashughulikia
masuala ya uchimbaji mdogo wa madini nchini.

Ripoti za utafiti na ripoti ya mijadala mbalimbali iliyofanyika kwa kuongozwa na
Taasisi ya Kimataifa ya Mazingira na Maendeleo (lIED) kwa kushirikiana na
Hakimadini (shirika lisilo na kiserikali Tanzania) zinapatikana kwenye tovuti yetu.
Unaweza kupakua ripoti hizi kupitia www.fadev.or.tz.

Kuhakikisha kwamba shughuli za sekta ya uchimbaji mdogo Yetu
wa madini nchini Tanzania ni adilifu, shirikishi na endelevu.

Yetu Kukuza uchimbaji mdogo wa madini unaowajibika na endelevu,

ikiwa ni pamoja na kuongeza stadi za maisha miongoni mwa wachimbaji
wadogo wa madini.

Programu Zetu

Shughuli za Taasisi ya kuendeleza uchimbaji mdogo zinaongozwa na nguzo tano za
suluhisho zilizotambuliwa kwenye mijadala kama ifuatavyo:

juu ya ustadi wa biashara na uongozi. Hivi ni vipengele muhimu katika kutambua
thamani ya uchumi wa sekta hiyo. Jambo lingine la kutilia mkazo ni umuhimu wa
kuwa na mpango wa biashara wa muda mrefu, ili kuwaandaa wachimbaji
kuchangamkia fursa za kupanua wigo wa biashara endelevu katika maeneo
mengine mbali na uchimbaji wa madini.

FADev inafanya kazi na wachimbaji wadogo wanaomiliki maeneo kihalali wenye leseni
(PMLs) ili kuanzisha na kuenendeleza migodi ya mifano kama njia mojawapo ya
kuhakikisha shughuli za uchimbaji mdogo ni endelevu na zinafanyika kwa njia salama
kwa kuzingatia utunzaji wa mazingira. Migodi ya Mfano ni hatua muhimu ya kuonyesha
mfano mzuri wa kuendesha shughuli za uchimbaji mdogo kibiashara zinazowajibika na
endelevu.

5. Kukuza Majadiliano na Uwezeshaji wa Taasisi

Kufuatia majadiliano ya kitaifa yaliyowajumuisha wadau muhimu wa sekta
ya uchimbaji mdogo nchini Tanzania, na uwezeshaji wadau katika ngazi ya
chini na kitaifa, tunaamini kwamba ukuzaji wa majadiliano kati ya wadau
inabaki kuwa kielelezo cha kipekee kwa FADev. Taasisi ya Kuendeleza
Uchimbaji Mdogo itaendelea na mikakati ya kuwapatia mafunzo wadau
mbalimbali, kubadilishana maarifa/uzoefu na kudumisha ushirikiano ili
kufanikisha dira yetu ya kuwa na sekta ya uchimbaji mdogo wa madini
nchini Tanzania ambayo ni adilifu shirikishi na endelevu.

FADev inajenga jukwaa la majadiliano linalotumia teknologia ya kisasa
kuhakikisha wadau mbalimbali wa uchimbaji mdogo wa madini walio ndani
na nje ya Tanzania wanajadiliana na kubadilishana mawazo kuhusu
uendelezaji wa uchimbaji mdogo. Jukwaa hili litatumika kama kitovu cha
kupata taarifa mbalimbali za uchimbaji mdogo wa madini.

1. Kuboresha shughuli za kisheria na Mifumo ya Kurasimisha
Sekta ya Uchimbaji Mdogo wa Madini

Kurasimisha na kuhalalisha sekta ya uchimbaji mdogo wa madini kunahitaji
marekebisho ya sera zilizopo na mifumo ya kisheria, kuongeza ushiriki wa wadau
na kupanua uelewa kupitia mifumo ya kisasa ya mawasiliano na uhamasishaji.
Katika kufanikisha hili, FADev inahakikisha inakuwepo mifumo inayolenga kutenga
ardhi iliyopimwa kwa ajili ya shughuli za uchimbaji mdogo wa madini, taarifa
muhimu za kijiolojia, huduma za ugani na motisha kwa shughuli za uchimbaji
mdogo ulio rasmi na halali.

FADev inafanya kazi na wadau mbali mbali ili kupata sera ya ardhi iliyo rafiki na
njia rahisi ya upatikanaji wa leseni za uchimbaji mdogo wa madini. Kama kianzio,
mchakato huu unahakikisha kwamba kuna ufafanuzi wa maneno yanayotumika
kuelezea tasnia hii na hali tofauti ya viwango anuwai vya utendaji, haswa:
uchimbaji mdogo wa madini, ha uchimbaji wa madini kwa kiwango cha kati.

2. Kukuza Uchimbaji Mdogo unaojali mazingira na jamii

Marekebisho yenye lengo la kuboresha utendaji wa sekta ya uchimbaji mdogo ili
uwe wenye tija na unaotunza mazingira yanapaswa kuhamasishwa ili kukuza
dhana ya uchumi endelevu na usioharibu au kuchafua mazingira. Mara nyingi,
hatua zinazochukuliwa kuhakikisha uchimbaji mdogo wa madini unawajibika
zinalenga zaidi ‘kukomesha’ athari kwa mazingira na jamii zinazosababishwa na
uchimbaji mdogo. Mbinu hizi bado hazijaleta matokeo yaliyolengwa. Mara nyingi,
shughuli za uchimbaji mdogo wa madini zinatokana na hali duni kiuchumi ya
wananchi wanaoishi kwenye maeneo yenye madini. Hali hii imesababisha sekta hii
kutozalisha kulingana na matarajio ya wachimbaji. Hata hivyo, endapo sekta hii ya
uchimbaji mdogo wa madini itasimamiwa ipasavyo, shughuli za uchimbaji mdogo
zitaweza kuongoza katika kukuza uchumi na maendeleo ya jamii katika maeneo
husika.
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